News & Events
- All
- ChPE
- General
- Regular Programs
Admitted Students Bachelor of Engineering Program in Chemical and Process Engineering (International Program) Second Round for Non-Thai Nationals, Academic Year 2024
Admitted Students Bachelor of Engineering Program in Chemical and Process…Announcement of Confirmed Candidates, Chemical and Process Engineering program (International Program) Second Round for Non-Thai nationals, Academic Year 2024
The selection process for the admission to Bachelor of Engineering…Selection Announcement Bachelor of Engineering Program in Chemical and Process Engineering (International Program) Second Round, for Non-Thai nationals, Academic Year 2024
Selection Announcement Bachelor of Engineering Program in Chemical and Process…Admitted Students Bachelor of Engineering Program in Chemical and Process Engineering (International Program) Admission Round, Academic Year 2024
Admitted Students Bachelor of Engineering Program in Chemical and Process…Chemical Engineering Chula Open House 2024
กลับมาอีกครั้ง กับงานวิศวฯเคมีจุฬาฯเปิดบ้านแนะนำหลักสูตร ทั้ง ปริญญาโท และ เอก Chem Eng Chula Open…รับรองปริญญาของหลักสูตรวิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิศวกรรมเคมีและกระบวนการ (หลักสูตรใหม่ พ.ศ. 2564)
เมื่อวันที่ 9 ตุลาคม 2566 คณะกรรมการสภาวิศวกร มีมติรับรองปริญญาของหลักสูตรวิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวิศวกรรมเคมีและกระบวนการ (แขนงวิชาวิศวกรรมกระบวนการชีวภาพ) (หลักสูตรใหม่ พ.ศ.…งานประชุมเพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลเรื่องระบบ intranet ระหว่างภาควิชากับมหาวิทยาลัยต่าง ๆ
วันที่ 26 ตุลาคม 2566 ห้อง classroom เวลา 13.00 - 15.00…ECS CHULALONGKORN UNIVERSITY STUDENT CHAPTER, ENSERVE POWER CO.,LTD. and SWANSEA UNIVERSITY
Seminar Update! ?️ 25 October 2023 The in-person seminar hosted…Congratulations to Bachelor and Graduate students Class of 2022!
ภาควิชาวิศวกรรมเคมี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเเสดงความยินดีเเด่ บัณฑิต มหาบัณฑิตเเละดุษฎีบัณฑิตทุกท่าน เนื่องในโอกาสสําเร็จการศึกษาเเละได้รับพระราชทานปริญญาบัตร ประจําปีการศึกษา 2565 ระหว่างวันที่ 5-6…พิธีไหว้ครูประจำปีการศึกษา 2566
?เมื่อวันพฤหัสบดี ที่ 7 กันยายน 2566 นิสิตภาควิชาวิศวกรรมเคมี คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ได้ร่วมกันจัดพิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2566 ณ Hall of Intania หอประชุมห้อง 117 ตึก 3 คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เพื่อให้นิสิตได้ระลึกถึงพระคุณครูและมอบตัวเป็นศิษย์ การนี้ คณาจารย์ภาควิชาวิศวกรรมเคมี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ได้เข้าร่วมพิธี โดยมีศาสตราจารย์ ดร. เหมือนเดือน พิศาลพงศ์ ให้เกียรติเป็นประธานพิธีไหว้ครูและให้โอวาทแก่นิสิต จากนั้นหลังเสร็จพิธี คณาจารย์กับนิสิตได้เข้าพบปะสนทนากันเป็นรายบุคคลเพื่อทำความรู้จักคุ้นเคยและแสดงไมตรีจิตต่อกัน